alone-star
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

alone-star

CHÚC BÀ CON NĂM HỌC MỚI VUI VE VÀ HỌC TỐT, BÀ CON RA TRƯỜNG RỒI THÌ CÔNG VIỆC ỔN ĐỊNH THUẬN LỢI VÀ THĂNG TIẾN NHANH NHƯ DIỀU GẶP GIỚ :))

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

TRUYEN CUOI

Go down 
5 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
viethoang

viethoang

TRUYEN CUOI - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: TRUYEN CUOI   TRUYEN CUOI - Page 2 EmptyTue Jan 18, 2011 6:43 am

Hỏi, hỏi cái gì, đồ nhiều chuyện affraid afro afro afro afro afro
tran_hoang

tran_hoang

TRUYEN CUOI - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: TRUYEN CUOI   TRUYEN CUOI - Page 2 EmptyWed Feb 16, 2011 7:58 pm

Nỗi buồn khi bạn offline

* Cậu cho rằng nếu tớ thấy nick cậu available suốt thì sẽ gây…nhàm chán, vì như thế tớ luôn có cảm giác cậu có mặt kề bên. Nghe cũng hợp lý. Nhưng tại sao khi tớ online, cậu vẫn invisible và…im re? Là con trai, cậu phải chủ động trước chứ?

Dù cậu đang ẩn nick vì một lý do khách quan nào đi nữa, thì việc làm lơ khi thấy bạn gái online là một hành động thiếu sót vô cùng.

* Tớ không thể suốt ngày dùng phần mềm để kiểm tra cậu: Khi online, tớ luôn trông chờ cậu sáng nick để được trò chuyện, bởi cậu là “một nửa” của tớ cơ mà… Nhưng cậu thì lại thích để nick màu xám, vậy nên việc đầu tiên tớ làm sao khi sign in chính là…bật phần mềm lên để kiểm tra cậu. Đôi khi chương trình báo là cậu đang “tàng hình”, nhưng buzz mãi mà cậu chẳng hồi đáp.

Tại sao cậu lại tránh tớ? Ít ra thì cậu cũng phải lên tiếng để tớ cảm thấy an tâm chứ? Dạo gần đây, những phần mềm kiểm tra nick ẩn không còn hiệu nghiệm, tớ lại phải đối diện với những lần online mà chẳng có cậu…

* Tớ invisible, cậu cũng invisible, vậy làm sao nhận ra nhau đây? Cậu thích “trốn”, không muốn mọi người thấy mình online, tớ đồng ý. Nhưng chẳng lẽ cậu available với duy nhất mình tớ cũng không được?

Dù cho cậu có viện bất kì lý do gì đi nữa, thì việc này cũng khiến tớ buồn. Cậu luôn bắt tớ tìm kiếm cậu, trong khi cậu biết tớ luôn hiện diện trước cậu, liệu có bất công quá không?

* Cậu available với vài người quan trọng, trừ tớ: Thật bất ngờ khi tớ phát hiện ra, cậu chỉ available với vài người bạn thân, và chừa tớ ra. Tại sao vậy? Tớ là một nửa của cậu kia mà… Chẳng lẽ tớ gây phiền phức cho cậu đến mức cậu phải invisible để trốn?

Chỉ đến khi một cậu bạn nói: “Bạn trai của cậu đang buồn đấy, an ủi cậu ấy đi”, tớ ngạc nhiên: “Cậu ấy đang online hả?”, “Ừ, với vài người thôi. Ủa, bộ cậu không biết à?”. Tớ xấu hổ và tủi thân vô cùng… Cậu vẫn quan tâm tớ, dành tình cảm cho tớ, tớ biết. Nhưng tại sao ta không thể chia sẻ những niềm vui nỗi buồn cùng nhau? Cậu xem tớ không bằng bạn bè của cậu, vậy rốt cuộc, tớ ở vị trí nào trong tim cậu?

* Lại một lần khác, cậu ẩn nick với duy nhất mình tớ, và treo một status não nề vô cùng. Tớ biết được chỉ khi một người bạn gửi tin nhắn bảo: “Người ấy của cậu đang online mà còn treo status tìm kiếm cậu ấy làm gì!”.

Rõ ràng cậu thấy rõ dòng: “Ai đó online thì buzz nhé”, mà cậu không hề trả lời! Cậu buồn, cậu không vui, cậu ẩn nick, mặc kệ cậu, nhưng sự im lặng của cậu làm tớ khó chịu. Nếu cậu không muốn nói chuyện với tớ, cứ đường đường chính chính mà online, tớ sẽ không làm phiền cậu, chỉ cần cậu nói một câu thôi… Vậy mà…

* Khi có việc quan trọng, tớ cần cậu sáng nick để nói ngay, thế mà cậu lại ẩn nick, báo hại tớ chờ dài cả cổ vài tiếng đồng hồ trong khi cậu đang online sờ sờ trong list YM. Cảm giác bị người khác tránh né rất khó chịu, và khó chịu gấp đôi khi người né mình chính là người đặc biệt của mình…

Cậu bận rộn, tớ có thể chờ được. Nhưng cậu ẩn nick để chơi game, để chat với bạn bè, để tránh tớ… Dù biết cậu đang “tàng hình”, nhưng tớ cũng hết hứng để nói chuyện với cậu. Bởi cậu có muốn điều đó đâu…

* Cậu ẩn nick để có thể làm nhiều thứ cậu muốn: dành thời gian chat với nhiều người, đổi avatar, ghi status thoải mái… Nhưng nếu không làm gì mờ ám thì tại sao phải ẩn nick nhỉ? Tớ có quá khắt khe với cậu đâu…

Nếu cậu không muốn tớ nghĩ vẩn vơ hoặc lo những điều không đáng, thì thay vì ẩn nick, hãy buzz tớ một cái thật to mỗi khi tớ available. Hạnh phúc của tớ, đơn giản chỉ là phát hiện ra cậu invisible nhưng luôn nhắn tin cho tớ đầu tiên.

TRUYEN CUOI
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» Yếu tim thì đừng đọc truyện này nha
» CƯỜI VỠ BỤNG CHỊ EM PHỤ NỮ NÊN XEM NHÉ